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_ sasa kuna idadi kubwa
zaidi hatua inayotokana
ushawishi wa Tasac katika

S kuzwuha meh hizo.

Na Ikunda Erick

kahawa yote iliyozalishwa
na wakulima nchini kiasi
cha tani 59,318 imepata soko
nje ya nchi ambayo wastani
wa kilo moja ya kahawa
myobanguklwa maganda

kwa wingi kwani soko lipo
na bei ni nzuri.

"Soko la kahawa
limerudi,utaona kahawa
yote tani zaidi la 59,000
tuliyozalisha hapa nchini
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wanategemea kuvuna tani
zaidi ya 70,000 za kahawa ku-
tokana na kuwepo kwa hali
nzuri ya hewa yenye mvua
ya kutosha.

Akizungumzia mikakati

v ausciia wanicarza
kusambaza miche bora ya
kahawa kwenye mikoa ya
Mogorogo,Geita na Iringa na
kwamba lengo lao ni kusam-
baza jumla ya miche bora
6,000,0000.

kujitafutia kipato na kuweza
kujikikimu kimaisha.

Alibainisha changamoto
mojawapo kuwa ni masoko
ambapo kwa kutumia mitan-
dao watu wengi wamekuwa
matapeli.

a kivutio Sabasaba*
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Akimzungumzia kaa amekuwa kivutio kwa wanan-  pia anataga mayai zaidi ya kwani huwa na uwezo wa napatikana maeneo mach-
huyo katika banda la Hi- chi wanaotembelea maonesho =~ 500 lakini yanayoanguliwa kujilinda wenyewe. ache sana duniani ikiwemo
AMII ya samaki kaa fadhi za Bahari na Maeneo haya, kwanza nijamiiyakaa  ni machache kutokana na Alisemna Tuyuli hajui Tanzania na hata hapa nchini
aitwaye Tuyuli au kaa Tengefu(MPRU), Mhifadhi - asiyejua kuogelea na anaishi - tabia yake ya kutotulia hivyo kuogelea tofauti nakaawen-  wanaonekana zaidi kwenye
mwizi kutokana na Utalii, Davis Mpotwa alisema - kwenye mapango maeneo ya kufanya samaki kuyala na gine na kwamba huishi zaidi =~ Kisiwa cha Mbudya,Dar es
tabia yake ya kuiba nazi jamii hiyo ya kaa aitwaye pwani chakula chake ninazi,  mengine kuharibika. maeneo ya Pwani kwenye Salaam ambacho bado kiko
kwenye minazi, amekuwa  Tuyuli ni moja ya viumbe na vitu vingine lakini pia ak1 . Mpotwe alisema baada mapango na hupenda zaidi salama hakijaaribiwa, “alisema
kivutio kwa wananchi baharini vilivyo kwenye hatari ~ kuta chakula au ugali anaiba * ya mayai yake kuanguliwa kutembea na kula usiku kwa Mpotwa. Alisema uwezo
katika Maoneshoya44 ya  yakutoweka kutokananawa-  anakula”,alisema Mpotwa: watoto wake huvaa magamba  kupanda minazi kula nazi wa Tuyuli kukaa majini ni
-Kimataifa ya Dar es Salaam  vuvi na watu kuwaua kupat'a Alisena Tuyuli ni jamii ya konokono kwa ajili ya hivyo wananchi wa Pwani saa moja kisha anatoka na
(DITF) maarufu Sabasaba, kitoweona wenginé kuonani  yakaa ana uwezo wa kuwa . kujilinda kwa sababu ngozi huwaua zaidi kwa kuw1 kwenda nchi kavu na ‘<wanve
yanayoendelea katika Vﬁ viumbe waharibifu. ] m.reffl hadi fuh tatu }:la uzito - zao mb]almhna v'vaqunzi kuwa_f . Mapango kutam&\x&: nalisho $u
Mw: ahniu.]x.dxﬂs H < : wa fujivia gamba: - ;2 ikivbemo \l\fp
K;?rzr ‘g’a |ma kuendele-\ na malsha yao 3 miti ya minazi kula nazi.
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ngo weweze Kunurdikd, dieliesd
Kiswaga.

Awali Afisa Ushirika Wilaya ya
Bariadi, Lucas Kiondere alisema
kuwa, jumla ya vyama vya Msingi

changamoto ya uhaba wa samaki
ulioanza kujitokeza kwenye vyanzo
waasil.

Kituo hiki kitahudumia mikoa
yote inayozunguka kanda ya zwa
ha maeneo ya jirani na ukanda
huu na tutawafundisha wafugaj
samaki, maofisa ugani wa fani ya
ufugaji wa samaki, pla_k|tatumi¥a
kwa a]l:!‘l yamafunzo ya vitendo kwa
wanafunzi wanaosoma katika ngazi
mbalimbali huko vyuoni,"alisema
Madala. '

hicho kitakuwa kama cha mfano

‘wa kujenga vituo vingine katika
maeneo yanaygzunguka Ziwa
Tanganyika, Nyasa na maeneo ya

JAMHURI YA MUU NGANO WA TANZANIA
KATIKA BARAZA LA ARDHI NA NYUMBALA
WILAYA YA RUNGWE LILILOKO TUKUYU

KESI NA. 15/2019
- v~ AMATATFWANI

NIU uliaulIG QlLIQOHHTTIUVYVA NUYYCNRa

fedha zake benki kwa sababu
nauli atakayoitumia ni zaidi ya
ile anayoifuata,alieleza Mzee
Nkenyenge. -

fu
ni*Senkah kujenga kituo lgikuEL))wa |

cha ukuzaji viimbemaji Ch

Dkt Madala éliongezé kuwa kituo -

na kitawasaidia kutoa muongozo

ato

Pwani lengo likiwa ni kuhakikisha
vewanda.\{?{ote.vya samaki havikosi
malighafi i kufikia adhima ya kuwa
nchi ya viwanda. - .
Mapema Mkuu wa Wilaya ya
Chato, Charles Kabeho aliishukuru
Wizara ya Mifugo na Uvuvi kwa
kupeleka mradi huo katika wilaya
hiyo na aliahidi kufuatilia kwa
ukaribu hatua zote za ujenzi wa
kituo hicho hadi kitakapokamilika.
Naye, Ofisa Mtendaji wa Kijiji cha
Rubambangwe, Restituta IViajura
alisema kuwa mradi huo ukikamilika
utawanufaisha sana wakazi wa
kijiji hicho kwani utatoa ajra kwa
wananchi na kusaidia kuchachua

uchumi wao.

(SHERIA YA USAJILIWA ARDHI (SURA 334)
KUPOTEA KWA HATI ZAKU MILIKI ARDHI

HATI NA: 425 :
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MIugaji wa kuky, Bahatl Issa mkazi wa Ki i i, Kusini Unguja akii ia mi ' ugali
g , va Kijiji cha Kikungwi, Kusini Unguja akiihudumia mifugo yake jana. Ufugai i moj z
Ve FUW koMb wanawake Kiuchumi visiwani Zanzibar. PICHA: RAHMA SULEIMAN SRS SR et
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